CÂU LẠC BỘ MÔI TRƯỜNG 360
Hãy đăng nhập để sử dụng tối đa các công cụ của diễn đàn

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng nhập để sử dụng tối đa các công cụ của diễn đàn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế!

4 posters

Go down

Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế!

Bài gửi by Nguyen_Tuan_Anh 4/6/2008, 11:38 pm

[b] Hơn 2 tháng chuẩn bị nội dung, 1 tháng để mời tài trợ, 20 ngày để lo kịch bản chương trình, 5 ngày để ổn định nội dung và 2 tiếng đồng hồ để CLB Môi Trường chờ đợi những phút giây quý giá từ phía Tiến Sỹ Nguyễn Hữu Ninh, chờ đợi một cô ca sỹ Sao Mai đỏng đảnh và chờ để đi ăn chè cho thành công đầu tiên. Nhưng đằng sau những gì mà mình nói , anh đang thực sự băn khoăn đến những gì mà mình làm được! Khó nhất đấy các em ạ!

Nguyen_Tuan_Anh

Nam

Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty Re: Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế!

Bài gửi by anhgata 14/6/2008, 4:19 pm

[b] Chưa em nào có những đóng góp cho chương trình này à.....anh nhớ là hôm làm Event truyền thông, tất cả các bạn toàn đóng góp những ý kiến giống nhau...và thực sự anh rất buồn khi các bạn tình nguyện viên phải đứng ra mời chào, mọi người mới vào viết, và dĩ nhiên là nếu không có phần thưởng USB kia, hoặc là 1 suất học bổng trị giá 500 ngàn thì chắc là cái lá Event kia sẽ héo khô mà chết mất!!!!

anhgata
SuperModerator
SuperModerator

Nam

Character sheet
Tên thật!:
Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Left_bar_bleue30/30Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty_bar_bleue  (30/30)
Giới tính ( đàn ông hay là....):
Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Left_bar_bleue30/30Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty_bar_bleue  (30/30)

http://www.hettien.com

Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty Re: Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế!

Bài gửi by babycheat 14/6/2008, 10:56 pm

Anh đừng có buồn khi ý thức thằng nào cũng như nhau! nếu mà ko có cái j` gọi là "lợi ích" thì sẽ không có ai tham gia đâu!ở những nơi khác thì lợi ích tinh thần đc ng ta chú ý! ở nước mình ( nhất là trường KT mình) thì :pig: mới đc coi trọng
queen
babycheat
babycheat
Thành Phần V.I.P
Thành Phần V.I.P

Nam

Character sheet
Tên thật!:
Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Left_bar_bleue100/100Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty_bar_bleue  (100/100)
Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Left_bar_bleue1/1Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty_bar_bleue  (1/1)

http://moitruong360.4rumer.net

Bài gửi by Nguyen_Tuan_Anh 15/6/2008, 1:10 am

Thế mà cũng nói.....nói chung là vẫn có cách để các bạn ấy tham gia nhiệt tình, xem chừng cái cách mà mình PR cho chương trình vẫn chưa được hiệu quả....có cách nào không ?
Mà cái lá truyền thông đứa nào cất ấy nhỉ, hay là đi đâu mất rồi!

Nguyen_Tuan_Anh

Nam

Bài gửi by meo meo 15/6/2008, 8:45 am

Cái lá thì em bít đấy nhưng mờ thui ko nói, anh hỏi Hùng để bít thêm chi tiết nhé!
Hôm làm event lúc đầu thì đúng là mình phải mời chào nhưng mà em thấy sau khi mà chiếc lá đã khá "xanh" thì gây được sự chú ý và mọi người cũng chủ động vào nhìu hơn mà (Tâm lí số đông). Thêm nữa ghi lên lá thì được con gấu bông chú ko phải USB, mà em thấy mình cứ vẽ ra cái vụ tặng quà chứ thường mọi người ghi lên lá ko phải chỉ vì được quà đâu, lúc em hỏi tên rất nhiều người bảo ko cần và họ đi lun, mình mua quà làm phải hỏi tên làm mất thời gian với lại nhiều người họ cũng ngại nói tên khiến cho 1 vài người ngại vào nữa. Biết đâu lại khiến họ cảm thấy gần như là mình coi mọi người có ý thức bảo vệ môi trường cũng chỉ là để được quà ý( tất nhiên cũng có 1 số trường hợp mình nêu món quà ra thì rất hào hứng và ghi tên lun) Tuy nhiên có thể thấy hầu như những việc ghi j đó hay kí tên đều thường un lợi ích mà đã thu hút được rất nhiều người tham gia và tất cả đều vô cùng vui vẻ( gần đây là việc kí tên ủng hộ nạn nhân chất độc da cam của đội Vĩnh Phúc + Phú Thọ mà các bạn ý bảo kí tên để lập kỉ lục Ghi nét ) miễn là họ ko mất j là được.
Quan trọng là khâu PR thui lần sau có thể mình sẽ ghi lun việc này trong tờ rơi+băng rôn, phướn...như kiểu đây là hoạt động rầm rộ cả ngày ý cho hoành tráng. Ban đầu cả CLB cùng viết trước cho chiếc lá xanh đã thế thì ban đầu sẽ đỡ vất vả...Nhưng cũng có 1 nguyên nhân khách quan là đó là đợt thi với cả lúc mình làm mọi người còn vội đi thi nữa.
À quên sau khi làm event mình mang chiếc lá trưng bày ở trước NVH nhưng lại ko cho mọi người viết nữa, chán vì tớ đứng trông ở đấy một lúc mà có rất nhìu người đến hỏi và mún viết nhưng tớ đành chịu và bảo các bạn ý có thể lát nữa quay lại và tới xem chương trình vì khi thu dọn giấy bút đã ko cánh mà bay, thực ra ý định là ko vít nữa nhưng vít thêm thì cũng có làm sao đâu, càng có cơ hội giới thiệu.
meo meo
meo meo

Nữ

Character sheet
Tên thật!:
Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Left_bar_bleue100/100Talkshow " Biến Đổi Khí Hậu - ảnh hưởng đến phát triển kinh tế! Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửi by Nguyen_Tuan_Anh 15/6/2008, 12:46 pm

Event truyền thông lần này anh thấy hơi sơ sài.
Băng dôn thì thiết kế bị mất góc nhìn quá.

Và số lượng tờ rơi có lẽ là nhiều quá mức......

Tại Văn Phòng CLB Môi Trường, chúng ta có nên để 1 góc ảnh các thành viên và các anh chị không nhỉ. ANh đang vẽ mấy cái Logo để xây dựng lên cái góc này.

Nguyen_Tuan_Anh

Nam

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics